Tsarin Rami

Takaitaccen Bayani:

Tsarin rami wani nau'in tsari ne na haɗe-haɗe, wanda ke haɗa tsarin bangon siminti da tsarin bene na siminti bisa ga gina manyan tsarin gini, don tallafawa tsarin sau ɗaya, ɗaure sandar ƙarfe sau ɗaya, sannan a zuba bangon da tsarin su zama siffa sau ɗaya a lokaci guda. Saboda ƙarin siffar wannan tsarin gini kamar rami mai kusurwa huɗu ne, ana kiransa tsarin rami.


Cikakken Bayani game da Samfurin

Cikakkun Bayanan Samfura

Tsarin ginin rami wani tsari ne na tsari wanda za a iya amfani da shi a lokacin zagayowar al'ada don yin jifa da bango da tsarin shirin. Wannan tsarin yana samar da ingantattun tsare-tsare masu ɗaukar kaya waɗanda ake amfani da su sosai. Sararin ginin ramin yana da tsawon mita 2.4-2.6, wanda hakan ke sauƙaƙa rabawa da gina ƙananan wurare.

Ana amfani da tsarin tsarin ramin wajen samar da gine-gine kamar gidaje, gidajen kurkuku, da kuma ɗakunan kwanan ɗalibai waɗanda ke da tsarin guda ɗaya. Dangane da girman ginin, tsarin tsarin ramin yana samar da yin amfani da tsarin bene cikin kwana 2 ko a cikin rana ɗaya. Gine-ginen da tsarin tsarin ramin ya samar suna da inganci, suna jure wa girgizar ƙasa, suna da ƙarancin matakin samar da iska kuma suna da ƙarancin farashin aiki. Tsarin tsarin ramin ya fi dacewa da gine-ginen sojoji.

Halaye

Gine-gine
An tsara tsarin musamman don kowane aiki. Yanayin maimaita tsarin da amfani da siffofi da aka riga aka tsara da kuma tabarmi/kekunan ƙarfafawa yana sauƙaƙa dukkan tsarin gini, yana samar da aiki mai santsi da sauri. Dabaru da aka yi amfani da su sun riga sun saba wa masana'antu, amma tare da gina tsarin rami, akwai ƙarancin dogaro ga ƙwararrun ma'aikata.

Inganci
Inganci yana ƙaruwa duk da saurin gini. Daidaitaccen fuskar ƙarfe na tsarin yana haifar da kammalawa mai santsi da inganci wanda zai iya samun ado kai tsaye tare da ƙaramin shiri (ana iya buƙatar fenti mai laushi). Wannan yana rage buƙatar cinikai masu zuwa, don haka yana samar da ƙarin tanadin kuɗi da hanzarta dukkan aikin.

Zane
Manyan hanyoyin ruwa da aka gina ta amfani da siffar rami suna ba da sassauci na musamman a cikin ƙira da tsarin ginin kuma suna ba da babban 'yanci a bayyanar ƙarshe.

Tsaro
Tsarin ramin yana da dandamalin aiki masu mahimmanci da tsarin kariya daga gefen. Bugu da ƙari, yanayin maimaitawa da ake iya faɗi na ayyukan da ake buƙata yana ƙarfafa sanin ayyuka, kuma, da zarar an kammala horo, yawan aiki yana inganta yayin da ginin ke ci gaba. Mafi ƙarancin buƙatar kayan aiki da kayan aiki lokacin motsa siffar ramin yana ƙara rage haɗarin haɗurra a wurin.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta saƙonka a nan ka aika mana da shi